ஸ்டர்லிட்டின் தாய் நிறுவனமான வேதாந்தாவில், 2004ஆம் ஆண்டு மே மாதம் வரை இயக்குனராக பணியாற்றியவர் ப.சிதம்பரம். 2004ஆம் ஆண்டு நடந்த தேர்தலில் நிதி அமைச்சர் ஆவதற்க்காக இயக்குனர் பதவியை ராஜினாமா செய்தார் .

2007 ஆம் ஆண்டு சீசா கோவா(Sesa Goa) என்னும் இரும்பு தாது தயாரிக்கும் நிறுவனத்தை வாங்க வேதாந்தா பேச்சுவார்த்தை நடத்தி கொண்டிருந்தது. இந்த நேரத்தில் தான் 2007ஆம் ஆண்டு மத்திய அரசின் பட்ஜெட்டில், இரும்பு தாதுவின் எற்றுமதி வரியை ஒரு டன்க்கு ரூ.300 ஆக சிதம்பரம் உயர்த்தினார். இதனால் சீசா கோவா நிறுவனத்தின் பங்குகள் 20% சரிந்தன. இதன் காரணமாக சீசா கோவா நிறுவனத்தின் விலையை குறைத்து 4070 கோடி ரூபாய் வேதாந்தா வாங்கியது.

வேதாந்தா, சீசா கோவா நிறுவனத்தை வாங்கிய இரண்டு மாதத்திற்கு பிறகு, மே 3, 2007லில் வரியை ரூ.300ல் இருந்து ரூ.50 ஆக குறைத்தார், அப்போதைய மாண்புமிகு நிதி அமைச்சர் ப.சிதம்பரம் அவர்கள். இதனால் வேதாந்தா பெரும் லாபம் அடைந்தது.

அமலாக்கதுறை 2003 ஆம் ஆண்டு வேதாந்தாவிற்கு எதிராக பதிவு செய்த வழக்கில், வேதாந்தாவிற்கு ஆதரவாக வாதாடியவர் இந்த ப.சிதம்பரம் தான்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here